Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
 Thy.Haly (122)
 Phan Anh (96)
 HieuPham (60)
 vithuy20052000 (43)
 Bobby (34)
 albel1205 (30)
 Bi_Katie (21)
 Nonstopgirl (21)
 Toxic (11)
 thaovirus (10)

mưa, nắng và gió...

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
vithuy20052000
Mod
 Mod
vithuy20052000

mưa, nắng và gió... Empty
Bài gửiTiêu đề: mưa, nắng và gió...   mưa, nắng và gió... Icon_minitimeWed Jul 28, 2010 11:26 am

Ngày anh cầm đôi bàn tay, nhẹ nhàng nói yêu em. Em thấy cả bầu trời như tràn ngập nắng xuân. Cái nắng dịu nhẹ bắt đầu bốn mùa nhưng cũng đầy ấm áp để xua tan đi sự lạnh giá bao ngày qua trong tâm hồn em. Em thấy lòng mình bật lên một niềm khao khát được quan tâm, chăm sóc, hạnh phúc hơn nữa là yêu và được yêu. Cả bầu trời sáng lên và trong xanh hơn khi bên em có anh. Đó là những ngày hạnh phúc với nắng vàng ấm áp..... Rồi ngày mưa cũng đến. Giữa em và anh bắt đầu có những mâu thuẫn nhỏ. Sau đó là tranh cãi và rồi tạm xa nhau. Ngày đó, những cơn mưa xuân lất phất rơi. Mưa rơi để làm dịu cái ấm áp của nắng xuân. Mưa ngừng rơi. Nhưng khi đi qua, mưa đã làm cho con người ta cảm nhận được một chút se se lạnh, một chút trống trãi và một chút nhung nhớ.Trong khoảnh khắc
không có anh, bất chợt em nghĩ có thể mình sẽ mất anh mãi mãi. Chính
những lúc đó em thấy lòng mình sao mà hụt hẫng, sao lại nhớ nhung và
cần anh hơn bao giờ hết. Đôi khi, trong tình yêu, một chút giận hờn, cãi vã sẽ giúp chúng ta
hiểu nhau hơn, đến gần hơn và lại yêu nhau nhiều hơn. ..... Một cơn gió xuân mang hương hoa nhẹ nhàng thổi đi cái lạnh se se lạnh để ánh nắng ấm áp trở về trong sự chờ đợi của em và anh. Gió mang em và anh lại gần nhau. Mưa giúp em và anh hiểu rằng mình cần có nhau. Và nắng làm ta yêu nhau nhiều hơn qua từng ngày....... Mùa xuân qua đi, mùa hè đến mang theo cái nắng gay gắt và không khí nóng oi ả. Tình yêu của em dành cho anh cũng nhiều hơn. Nhưng em cảm nhận đâu đó quanh anh có sự nhàm chán...... Cơn mưa đầu mùa hè rơi xuống, nặng hạt hơn những cơn mưa xuân lất phất. Mưa dai dẳng hơn, gió không thể nào thổi. Mưa tạnh. Đồng nghĩa với sự im lặng của em và anh. Ta lại xa nhau. Rồi mưa lại rơi nhiều hơn. Khoảng cách những cơn mưa rơi ngày một gần. Sáng mưa, chiều lại mưa. Mâu thuẫn của em và anh ngày càng nhiều. Những trận cãi vã cũng lớn dần theo mưa.... Một ngày mưa như trút nước, điện thoại em bỗng rung lên. Tin nhắn của anh lạnh lùng với 3 chữ....." chia tay đi ". Không một lý do, chỉ có lời xin lỗi. Khóe mắt em cay cay. Những giọt nước mắt lăn dài trên má, em biết rằng mình đã mất anh. Chạy ra mưa, những hạt mưa rơi vào người em đau buốt, lạnh lắm. Nhưng không đau bằng nỗi đau trong lòng em. Em muốn những hạt mưa lạnh giá đó rơi vào mặt, vào tâm hồn, vào khắp con người em để cuốn trôi đi nỗi buồn, nỗi nhớ anh trong em. Nhưng em hiểu trong một góc khuất nào đó tâm hồn em đã bị tổn thương, trái tim em như pha lê đã tan vỡ, một nỗi đau mà không bao giờ anh cảm nhận được tình cảm ấy vẫn còn mãi trong em.
http://me.zing.vn/vithuy_beviheo/profile
Phan Anh
Smod
Smod
Phan Anh

Bài gửiTiêu đề: Re: mưa, nắng và gió...   mưa, nắng và gió... Icon_minitimeWed Jul 28, 2010 11:33 am

cảm xúc dạt dào quá!!!!
Thy.Haly
Smod
Smod
Thy.Haly

Bài gửiTiêu đề: Re: mưa, nắng và gió...   mưa, nắng và gió... Icon_minitimeWed Jul 28, 2010 1:23 pm

iu đương wá nha e iu...
vithuy20052000
Mod
 Mod
vithuy20052000

Bài gửiTiêu đề: Re: mưa, nắng và gió...   mưa, nắng và gió... Icon_minitimeWed Jul 28, 2010 2:13 pm

Sr. Em quên viết thêm mấy chữ. Cảm nhận bùng phát thoy. Chứ ko phải là chiện thật hoàn toàn đâu nha. Chỉ thật ở 3 chữ " chia tay đi ". Như zậy thoy. Mấy ngày nữa rảnh thỉ em post truyện hư cấu lên cho mọi người đọc chơi. đọc xong cho em ý kiến nha.. mưa, nắng và gió... 648973
http://me.zing.vn/vithuy_beviheo/profile
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: mưa, nắng và gió...   mưa, nắng và gió... Icon_minitime

mưa, nắng và gió...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mix đồ siêu kul như các cô nàng F(x)
» 5 thứ cần thiết cho cô nàng độc thân
» Cardigan kẻ cho mùa thu năng động
» Girl xinh tài năng